ศูนย์รวมของสิ่งดีดี...เพื่อเพื่อนๆทุกคน

ข้าวมันไก่ Sd68h45dsmbtwekr8tw1

Join the forum, it's quick and easy

ศูนย์รวมของสิ่งดีดี...เพื่อเพื่อนๆทุกคน

ข้าวมันไก่ Sd68h45dsmbtwekr8tw1

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สมครสมาชิกกันด้วยนะครับ.....เว็บบอร์ดนี้จัดทำขึ้นเพื่อรวบรวมเงินทุนการศึกษาครับ

ข้าวมันไก่ Dw6w3j21qndu1mdn2s4wข้าวมันไก่ Nalp2slfrdxlgaupqvmqข้าวมันไก่ Nalp2slfrdxlgaupqvmqข้าวมันไก่ Nalp2slfrdxlgaupqvmqข้าวมันไก่ Nalp2slfrdxlgaupqvmqข้าวมันไก่ Nalp2slfrdxlgaupqvmqข้าวมันไก่ Nalp2slfrdxlgaupqvmq

2 posters

ข้าวมันไก่

nutkung
    Admin
    Admin

ข้าวมันไก่ Empty ข้าวมันไก่

ตั้งหัวข้อ by nutkung Tue Nov 17, 2009 8:45 pm

ข้าวมันไก่

ข้าวมันไก่ Que11

เอาล่ะครับ จากการที่ผมได้แนะนำ ข้าวขาหมูไปแล้ว เมนูต่อมาก็คือ ข้าวมันไก่
    อันลือชื่อแห่งเขาสามมุก ซึ่งดังไม่แพ้ข้าวขาหมูเหมือนกัน (พูดซะเวอร์เลยเรา) สำหรับใครที่กลัวกลัว
    หรือ รับประทาน หวานไม่ค่อยจะได้ ผมนะนำเลยครับ ข้าวมันไก่ อร่อยเด็จสุดๆ
    จะขอพาไปกินข้าวมันไก่ที่ "ร้านข้าวขาหมู-ข้าวมันไก่" (ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วนิ)
    ตั้งอยู่ ถ.บางแสนอ่างศิลา ตีนเขาสามมุก เป็นอีกหนึ่งร้านข้าวมันไก่ที่มีรสชาติดีอีกแห่งหนึ่งของที่นี่
    (ก็มีร้านเดียวนี่นา) ถึงแม้ว่าจะเป็นร้านเล็กๆ มีคุณป้า ราตรี และ ลุงตุ้ย เป็นเจ้าของร้าน
    และเจ้าของสูตรข้าวมันไก่ที่ไม่เหมือนใคร และไม่มีใครเหมือน ที่ขายมานานกว่า 10 ปีแล้ว
    ซึ่งรสชาติไม่ดี ไม่ถูกปากลูกค้าจริงๆ ป่านี่เจ็งไปแล้วครับ คงไม่ขายมานานจนถึงทุกวันนี้
    (แหม๋ลอกบทความข้าวขาหมูมาหมดเลย)

ข้าวมันไก่ของที่นี้รสชาติดีมากๆ ไก้เนื้อแน่น ไม่ถุบให้แบนๆ เหมือนอย่างที่อื่นเขาทำกันครับ
    แถมให้ก็เยอะไม่หวง สะอาด ถุกหลักอนามัย น้ำจิ้มก็รสเด็ด + กับน้ำซุบกระดูดไก่ที่ต้มมานานหลาย -
    ชั่วโมงเพื่อใหเได้รสชาติของกระดูกไก่เสียจริง ผิดกลับบางร้าน ข้าวมันไก่จะอร่อยได้ ต้องดูที่น้ำซุบด้วยครับ
    ไม่ใช่จืดสนิทเหมือนน้ำประปาค้างคืน เหอะๆ ข้าวมันไก่ที่อร่อย ข้าวเรียงเม็ดสวย หอม
    ถึงแม้ว่าที่นี่ ข้าวมันไก่ จะไม่มีพวกไส้ไก่ หรือ ขิงดอง ขิงสด ก็ตาม เพราะว่าคนแถบนี้ไม่รับประทาน
    กันสักเท่าใดนัก ท่านใคที่มาจากต่างจังหวัดอยากกินไม่ต้องตกใจครับเพราะไม่มีให้รับประทาน

ราคาข้าวมันไก่ของที่นี่สมราคา (เพราะของมันแพง) คือ ข้าวมันไก่ ( 30 บาท พิเศษ 35 บาท)
    ไม่ว่าจะเป็น เนื้อหนัง หรือ เนื้อน่อง ก็ราคาเท่ากันหมดครับ
    หรือจะสั่งเป็นกลับข้าวอย่างเดียวก็ 30 - 50 บาทครับ หรือ ใครไม่สะใจ อยากเอากลับไปกิน
    ที่บ้านก็ได้ครับ ราคา 30 บาท/กล่อง หรือใส่ถุง ราคาเริ่มต้น 30 บาทครับ
    เมนูข้าวมันไก่ของที่นี่เป็นเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้นครับ เพราะมีเมนูอีกมากมาย
    ที่หาทานที่ไหนให้อร่อยเท่าที่นี่ไม่ได้แล้วครับหากใครเก็บอาการอยากกินข้าวขาหมูไม่ไหวแล้ว
    ก็รีบบึ่งรถไปกินกันให้หายอยากเลยครับ

ปล. เกือบลืม ที่นี้มีข้าวมันไก่แล้ว ยังมีอีกอย่างที่ขอแนะนำในที่นี้เลยครับ
    คือ ข้าวไก่พะโล้ อร่อยไม่แพ้กันเลยครับ
    -----------------------------------------------------------------
    "ข้าวขาหมู ร้านข้าวขาหมู-ข้าวมันไก่" ตั้งอยู่ ที่ บ้านเลขที่ 62 ถ. บางแสน-อ่างศิลา
    ต. แสนสุข อ.เมือง จ.ชลบุรี อยู่บริเวณ ข้างหมู่บ้านสามุขธาณี ตีนเขาสามมุข ครับผม
    (ดูแผนที่ประกอบ)พอมาถึงก็จะเห็นป้ายตัวใหญ่เลยครับ สะดุดตา เปิดวันจันทร์ - เสาร์
    เวลา 8.00-15.00 น. (หยุดทุกวันอาทิตย์)
    โทร, 038-191584 (เหมือนเบอร์ใครก็ไม่รู้)
    Emptiness
    Emptiness
    ผู้ดูแลหมวดภาพยนตร์
    ผู้ดูแลหมวดภาพยนตร์

: 32

ข้าวมันไก่ Empty Re: ข้าวมันไก่

ตั้งหัวข้อ by Emptiness Sun Dec 13, 2009 9:48 pm

ข้าวมันไก่ 646199 น่ากิน

เวลาขณะนี้ Sun May 19, 2024 9:43 pm